ถามเรื่องเครื่องปั๊มที่มีโหมดทำจี๊ดหน่อยค่ะ

เราเป็นคนนมน้อยค่ะ ตอนนี้ใช้ Ameda อยู่ ไม่มีโหมดทำจี๊ด ปั๊มได้ครั้งละ 2-3.5 oz เอง  ปั๊มเสร็จจะบีบมือต่อให้เกลี้ยง
เราเลยสนใจว่าเครื่องที่มีปุ่มทำจี๊ดอย่าง Medela มันช่วยให้จี๊ดจริงมั้ยคะ ใช้แล้วนมจะออกมากขึ้นหรือเปล่า เกลี้ยงเต้าจริงมั้ย
แล้วทำจี๊ดได้หลายรอบจริงมั้ยคะ ถ้าดีเราก็อาจจะซื้อใหม่อีกเครื่อง
แต่ตัวเราเองปกติเวลาอยู่ๆแล้วจี๊ดเองนมไม่เคยพุ่งนะคะ แค่หยดช้าๆ บางทีก็ไม่มีนมออกมา เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเครื่องทำจี๊ดได้จะช่วยให้นมออกดีขึ้นมั้ย
ส่วนการทำจี๊ดเองด้วยมือ ทำไม่เป็นจริงๆค่ะ ลองแล้วยังไงก็ไม่จี๊ดเล้ย
แสดงความคิดเห็น