สรุปงาน YAMAHA Global Press Premiere : WR250F_R3_Tmax_MT-09 Tracer_ R1 และ R1M !!!!!

กระทู้สนทนา
สวัสดีอีกครั้งครับ สำหรับกระทู้นี้ผมจะรายงานฝั่งYamahaบ้าง

ขอออกตัวก่อน ผมไม่มีความรู้เรื่องรถของYamahaเลย ยังไม่รู้จักครบทุกรุ่น ไม่รู้ccและลูกสูบ รู้แค่ของR1 555

สำหรับฝั่งYamaha ก็มีLive Streaming เหมือนฝั่งDucati โดยสามารถดูสดได้จากลิ้งค์ที่countdownได้เลย

เริ่มงานมาก็มีฝรั่งออกมาพูดยาวๆ ยาวมากๆ พูดภาษาอังกฤษฟังง่ายดีครับ ของฝั่งDucatiพี่แกพูดสำเนียงอิตาลีฟังยากนิดนึง

รูปแบบของงานดูเลื่อนไวดี พูดถึงนิดๆหน่อยๆ ถ้าคันไหนเคยเปิดตัวแล้วก็จะผ่านไปเร็วมากๆ คันไหนมาใหม่ก็จะนานหน่อย

จอแสดงผลของงานอยู่ต่ำมากซะจนรถและคนบังจอเลย ดูสเปกรถไม่ค่อยได้ครับ และพี่แกก็ไม่ค่อยพูดถึงสเปกรถด้วย

เปิดมาคันแรกแนวEnduro รถWR250F และ WR450F(ตัวแข่ง) เปิดตัวโดยทีมแข่งDakarของค่ายYamahaเอง ที่พึ่งได้ที่1ไปเมื่อต้นปี

คันต่อมา R3 ขับขึ้นมา พูดประมาณ2นาทีแล้วไปเลย ไม่มีอะไรเท่าไหร่ครับ

คันต่อมา New TMAX
ไฟหน้า LED ทำออกมา2แบบ คือแบบธรรมดา และแบบLimited ตัวLimitedก็จะมีพักเท้าอลุมิเนียม คาลิปเปอร์ และสีรถที่จะแตกต่างออกไปครับ

ต่อมาอย่างรวดเร็ว MT-09 TRACER คันนี้ชอบเป็นการส่วนตัวครับ ไม่แน่ใจว่าทั้งสองคันเหมือนกันหรือเปล่านะครับ เหมือนคอท่อจะต่างกัน

ต่อมาพิธีกรก็เรียนเชิญCEOชาวญี่ปุ่น(สำเนียงฟังยาก)มาเปิดตัว R1ครับ

เกริ่นถึงR1ยุกแรกๆก่อน

และแล้วมันก็มา...

และแน่นอน คนที่ขี่คือแชมป์โลก9สมัย

ตามภาพหลุดเด๊ะเลยครับ แต่สวยจริงๆ (ภาพหลุดดูไม่สวยเลย[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้)

เรื่องสเปค ผมไม่ทันได้ฟังครับ เซพรูปอย่างเดียว สเปกจะมีโผล่มาในbackgroundนะครับ

ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ซ่อนด้านล่าง

เสร็จแล้วสำหรับ R1 ปิดงานนนน

เดี๋ยวๆๆ WE HAVE ANOTHER BIG SURPRISE

แล้ว R1M ก็โผล่มาพร้อมเบอร์99

ผมฟังมาไม่ชัดเท่าไหร่นะครับ R1M สามารถทำงานร่วมกับมือถือในการเซ็ตรถได้ด้วย สุดยอด (ลองอ่านที่อื่นคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ)

ท้ายงามๆ

จบแล้วครับสำหรับงานของฝั่งYAMAHAนี้ ค่ายนี้เริ่มทำให้ผมหลงรักแล้ว 555

สวัสดีครับ อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่