[ถาม]อาการแมวหลังทำหมัน

กระทู้คำถาม
พาแมวตัวผู้ไปทำหมันเมื่อเที่ยงเมื่อวานคะ ไปรับกลับ1ทุ่ม แมวเป็นแมวทองแดงค่ะ มีไข่ใบเดียว อีกใบหนึ่งอยู่ในช่องท้อง หมอแจ้งว่าไข่ที่อยู่ในช่องท้องลึก ทำให้แผลใหญ่ หลังจากแมวหายเมายาสลบแล้ว น้องก้มากินข้าวกินน้ำ เราก็ป้อนยาค่ะ แล้วสักพักน้องก็อ้วก แต่ก้เดินไปไหนมาไหนตามปกตินะคะ แต่ก็ยังไม่ซ่าเหมือนก่อนทำ จะเป็นอันตรายถึงชีวิตมั้ย เราเครียดมาเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่