เหล้าบ๊วยมีวันเสียมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือเราเป็นคนไม่กินเหล้ากินแล้วหลับตาขมปี๋เลย แต่เห็นเพื่อนในพันทิปดองเหล้าบ๊วยแล้วน่าสนุก ปีนี้เลยลองทำบ้าง ตอนทำสนุกดีค่ะ

ตอนนี้ก็6เดือนแล้วเอามาชิมก็ไม่ขมมากกินได้ แล้วอ่านของบางคน ดองไว้ 6เดือน 1ปี 2ปี  แล้วถ้าเราดองไว้มากกว่า2ปี จะเสียมั้ยคะ

หรือว่ามันเป็นอมตะแบบเหล้าที่เค้าเก็บไว้เป็น10ปี  รสชาติที่อร่อยที่สุดคือกี่ปีคะ  

ถ้าเก็บไว้นานกว่า2ปี รสชาติจะเหมือนเดิม หรือ แย่กว่าเดิม หรือ อร่อยกว่าเดิม

มีคนเคยเก็บเกิน2ปีมั้ยคะ หรือว่าหมดก่อน2ปี 5555

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
โหลที่บ้านผมน่าจะประมาณ 4 ปีแล้วครับ
ตอนนั้นทำไว้ 5-6 โหล ทยอยกินมาเรื่อยๆ ยังไม่หมดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่