แบบนี้ยังเรียกว่าเพื่อนอยู่ไหมค้ะ?

คือเรื่องมีอยู่ว่า ปอย (นามสมมุตินะค่ะ) ปอยเป็นเพื่อนที่สนิทอยู่ในกลุ่มเดียวกันเวลาเพื่อนแอบชอบใครปอยก็จะไปคุยกับคนที่เพื่อนแอบชอบหรือถ้าเพื่อนมีแฟนปอยก็จะไปยุ่งกับแฟนของเพื่อนจนเพื่อนกับแฟนต้องเลิกกัน ปอยชอบทำให้เพื่อนหน้าเสียเสมอๆและมีอยู่อีกเรื่องหนึ่งมันน่าโมโหมากค่ะปอยบอกให้เพื่อนตัดหน้าม้าเพื่อนเลยบอกไปตัดที่ร้านตัดผมดีไหม? ปอยพูดว่าไม่ต้องหรอกตัดเองง่ายๆปอยทำเป็นแต่ไม่ยอมบอกเพื่อนว่าทำยังไงทั้งๆที่ปอยทำเป็นแต่ก็เอาแต่นั่งเล่นโทรศัพท์ เพื่อนแบบนี้ควรทำยังไงดีค่ะ? เลิกคบเลยดีไหมค่ะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่