ทำชั้นใส่หนังสือให้ลูกจากกล่องกระดาษ

กล่องเก่าๆ เอามาประดิษของให้ลูกกันเถอะค่ะ ประหยัด ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์ ภูมิใจ ลดโลกร้อน

รูปรีวิวแอบยังไม่เสร็จนะคะ เทปกาวสีแดงดันหมด แต่เห่อมาก เลยเอามาให้ชมจ้า

วัสดุเหลือใช้ลายคิตตี้เอามาจากกล่องขนมโดนัทค่ะ เห็นกล่องน่ารักทิ้งไม่ลง เอามาใช้ซะเลย

กล่องจอคอม 2 กล่อง เก็บไว้นานละ เอามาตัดๆๆๆ สามเหลี่ยมฝาด้านบน เสียดายเลยไม่ทิ้ง พับให้เป็นอีกชั้นนึงเอากล่องใบที่ 2 มาเสริมด้านหลังจ้า

มาร์คจุดแปะลาย จากนั้นก็บุชั้นข้างใน เล่นระดับขึ้นไป แปะๆ ตัดๆ แบบมั่วๆ นะคะ

มีเศษลายการ์ตูนอะไรเหลือๆ เอามาแปะๆ เป็น ธีม กล่อง พอสวยงาม เน้นประหยัด...

ได้ออกมาเป็นชั้นแบบนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่