สวัสดีครับเพราะอะไร รถมอไซค์เกียร์ auto fino/scoopy/mio/click พวกนี้ถึงใส่น้ำมันเครื่องรถยนต์ได้ แล้วทำไมถึงไม่พัง ><

สวัสดีครับเพราะอะไร รถมอไซค์เกียร์ auto fino/scoopy/mio/click พวกนี้ถึงใส่น้ำมันเครื่องรถยนต์ได้ แล้วทำไมถึงไม่พัง >< ผมขี้สงสัย

สวัสดีครับเพราะอะไร รถมอไซค์เกียร์ auto fino/scoopy/mio/click พวกนี้ถึงใส่น้ำมันเครื่องรถยนต์ได้ แล้วทำไมถึงไม่พัง >< ผมขี้สงสัย

เคยอ่านกระทู้หลายหลายกระทู้แล้วครับ ทำไมถึงใส่ของรถยนต์ ใครเคยใส่แล้วเครื่องพังบ้างไหมครับ  ขอบคุณครับ

แทนที่จะมีผลเสียกับเครื่องยนต์ แต่คนที่ขับ auto กลับบอกน้ำมันเครื่องรถยนต์ ดีกว่า น้ำมันเครื่อง จักรยานยนต์ งงแปบบบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่