เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากทราบรายละเอียดการกู้เงิน กยศ. นักศึกษา ป.ตรี ใหม่ครับ

รบกวนท่านที่เคยกู้หน่อยครับ

ประมาณปีหน้า น้องจะเข้ามหาลัย ซึ่งปัจจุบันผมเป็นคนส่งน้องเรียนครับ
น้องตั้งใจจะเข้าแพทย์มหิดล อาจจะต้องเรียนโดยกู้ กยศ. อยากทราบว่า การกู้เรียน สามารถกู้จ่ายค่าธรรมเนียมต่างๆตอนเข้าเรียนได้มั้ยครับ หรือได้เฉพาะค่าเทอมในแต่ละเทอมครับ

และจะต้องดำเนินการยังไงบ้าง ไปอ่านในเว็บของ กยศ. ยังไม่ค่อยเข้าใจน่ะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่