โห!!!!หนังเรื่อง Diana เรื่องรักที่โลกไม่รู้

*เพิ่งจะได้มีโอกาสดูเพราะHBOเอามาฉาย ก่อนหน้านี้ไม่ได้ไปดูในโรงเพราะคิดว่าหนังแนวอัตชีวประวัติมันค่อนข้างน่าเบื่อ*

ดูแร้วสงสารเจ้าหญิงไดอาน่ามาก ที่สงสารไม่ใช่ชีวิตรักของเธอแต่สงสารเพราะหนังเอาเธอมาบอกเล่าในแนว
ว๊อนในความรักซะจนหลุดภาพพจน์เจ้าหญิงไปเลย แอบคิด ผู้กำกับกะคนเขียนบทนี่ ค่อนข้างไม่ชอบเจ้าหญิงหรือเปล่า
แต่พอมาอ่านชื่อหนังเรื่อง เรื่องรักที่โลกไม่รู้ ก็อ้อ อะนะ ประเด็นต่อไปคือ ที่โลกไม่รู้นี่ แร้วไอคนที่รู้รู้จริงหรือเปล่า?
เอาเรื่องเค้ามาเขียนซะเป็นตุเป็นตะ

ฉากเจออิตาหมอแขกครั้งแรก ก็แบบ บทพูดฟังแล้วโห ออกแนวเปิดประตูกว้างให้รู้ว่าฉันสนใจจ้ามาเหอะนะ
แบบ "ชั้นรู้สึกใจสั่นควบคุมตัวเองไม่ได้ที่จะหลงใหลไปกับสิ่งที่คุณพยายามทำให้กับคนไข้" พูดพร้อมสายตาเชื้อเชิญสุดฤทธิ์ที่นาโอมิทำ
ฟังแร้วเอิ่มคำพูดในราชวงค์เหรอจ๊ะ บรรยายซะเห็นภาพ เจ้าหญิงทำงั้นจิงอะ?ใช่เหรอ
ฉากง้อหมอแขกก็นะพร่ำเพ้อชมว่า "คุณหล่อซะจนทำให้ชั้นหวั่นไหวไม่เป็นตัวเอง"พูดพร้อมส่งสายตา พรีสสส
แร้วตัดไปที่เตียงนอน เอ่อ นะ
*บอกตรงสองฉากที่ว่ามานี้เราเอามือปิดหน้า ที่ปิดไม่ใช่เขิลนะแต่รับคำพูดเจ้าหญิงไม่ได้ มันจะ...แบบ หยึ๋ย!!!ใครแต่งบท*
ฉากงอนก็เอาอิตาโดดี มาแกล้งให้อิตาหมอแขกหึง แม่เจ้าองค์หญิงทำงั้นจิงอะ
แร้วบุรุษแต่ละคนที่เจ้าหญิงสนใจก็แบบ โรตีมาแร้วจ้านายจ๋า อิตาหมอข่านเราว่าตัวจิงยังดูได้กว่าอิตาตัวแสดงในเรื่องซะอีก
ส่วนอิตาดีโด้ เอ้ย โดดีเนี่ยะในเรื่องนักแสดงมาดยังกะมาเฟีย เจ้าหญิงไดเธอชอบผู้ชายแตกต่างจากสวามีโดยสิ้นเชิง

เห็นมีหลายคนบอกว่า นาโอมิแสดงท่าทางได้เหมือนแต่เราว่า ท่าเดินให้ช่างภาพถ่ายรูปก็ไม่เหมือนแร้ว เจ้าหญิงไดเค้าจะเดินสำรวมกว่าเก้าเท้าช้าๆมาหยุดยืนนิ่งแร้วยิ้มให้ช่างถ่ายรูป(หมายถึงเวลาเธออยากให้ถ่ายอะนะ) แต่นาโอมิ เดินมาแบบดาราคนนึงเดินบนพรมแดงหยุดยืนสะบัดผมเอียงตาจิกยิ้ม อัลไลมาดเจ้าหญิงไดตรงไหนฟร่ะ
คือเข้าใจว่านาโอมิพยายามแสดงให้เหมือนแต่มันกลับออกมาเป็นเหมือนเธอกำลังล้อเลียนท่าทางเจ้าหญิงไดให้คนดูดูไม่เหมือนว่าเธอเป็นไดอาน่า อ้อแต่มีแอ๊คนึงที่เห็นคล้ายคือมาดเวลาเจ้าหญิงสับสนนาโอมิทำเหมือนอยู่ ดูไปดูมารู้แระว่าเธอไม่เหมือนเจ้าหญิงไดตรงไหน ความสุขุมอะเราว่า

สุดท้ายอ่านมาว่าหนังโดนด่ายับ ก็นะ สมควร อีกทั้งอิตาข่านในชีวิตจิงก็ออกมาบอกเองว่าหนังโกหกทั้งเพ  แค่ภาพโปสเตอร์หนังที่เจ้าหญิงกอดเขาจากด้านหลังนั่นก็ไม่ใช่ล่ะ ..... ทำหนังน่าจะให้เกียรติเจ้าหญิงซะหน่อยอย่างน้อยก็น่าหยิบยกเรื่องดีดีมาพูด ถึงแม้ว่าเรื่องรักนี่จะเป็นเรื่องจริงก็เหอะก็น่าจะเบาๆความว๊อนในหนังลงสักนิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่