บ้านหลังแบบนี่ ใช้งบเงิน1ล้านสร้างได้ไหมครับ

คือผมสนใจบ้านหลังนี่มาก(คุณแม่ผมตาลุกวาวขึ้นมาทันทีที่เห็นราคากับตัวบ้าน) คนโพสบอกใช้งบเพียง 1ล้านบาท(ตัวบ้านทั้ง"วัสดุ+ค่าแรง" ) แต่ผมลองเอารูปไปถามช่างที่ผมรู้จักมีแต่คนส่ายหัวบอกว่าเป็นไปไม่ได้(เค้าบอกว่าแค่หลังคาแบบนี่ก็หมดล้านแล้ว--*) แต่ผมถามเธอคนโพสเธอก็ยืนยันราคานั้น รบกวนผู้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าทำได้จริงไหม? ว่าเงิน1ล้านบาทสร้างบ้านได้หลังแบบนี่วัสดุแบบนี่.

ลิ้งค์ https://www.facebook.com/groups/banidea/648024291984735/?notif_t=group_comment_reply
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
บ้านหลังนี้อยู่อุดรธานีครับ เจ้าของโพสเฟซบุ๊คลงในกลุ่มบ้านไอเดีย
มีคนชื่นชมทั้งความสวย ความกว้างใหญ่ และราคาที่ถูกมากๆ(ผมก็ด้วยคนนึง)

เชื่อได้ว่า ถ้าเอาแบบไปให้ผู้รับเหมาที่ไหนตีราคาก็ต้องบอกราคาสูงกว่านี้ล่ะครับ
แต่ถ้า จขกท.ไม่เชื่อ(มันก็เชื่อยากล่ะเนอะ) ก็ต้องถามรายละเอียดเจ้าของบ้านให้ดี
ถ้ายืนยันว่าทำได้จริง คุณติดต่อ ผรม. ที่สร้างบ้านหลังนี้เลย บอกเอาแบบนี้ราคานี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่