[CR] สวัสดีครับเพื่อนๆชาวพันทิป วันนี้จะมารีวิวเสริมคางด้วยซิลิโคนมาครับผม หมออาร์ต The Art clinic

สวัสดีคร้าบบบ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผมเนอะ เพิ่งสมัครได้ไม่กี่วันเอง อมยิ้ม02
วันนี้ผมจะมารีวิวการเสริมคางคร้าบ เผื่ออาจเป็นตัวเลือกอีกตัวเลือกนึงของชาวพันทิปที่คิดจะเสริมคางนะครับ
เกริ่นก่อนนะครับ ผมเสริมคางกับคุณหมอ อาร์ต ที่  The Art clinic เมเจอร์รัชโยธินครับ
**อ้อ ผมเป็นคนเชียงรายนะครับ แต่เข้ามาเสริมคางใน กทม ต้องขึ้นเครื่องมาครับผม

ปล.ผมเพิ่งสัครพันทิปได้ไม่กี่วัน เพิ่งเริ่มเล่น ยังแทคห้องต่างๆไม่ค่อยเป็น ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับผม

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
ผมได้คิว 4 โมงเย็นครับผม เข้าไปคลินิค พี่ๆหน้าเคาท์เตอร์ก็ให้กรอกเอกสารการแพ้ยา นั่นนู่นนี่ ตามระเบียบ
จากนั้นคุณหมอก็เรียกไปพบครับ คุยเรื่องคางว่าอยากได้แบบไหน อะไรยังไง ซึ่งตอนนั้น ผมไม่ได้เอารูปใครมาเลย
หมอบอกว่า มันจะมีแบบคางผู้หญิง กับผู้ชาย แล้วก้แบบเกาหลีหน่อย
** แบบผู้หญิงคือจะแหลมครับผม ทำให้หน้าดูคม สวย
**แบบผู้ชาย จะทู่ๆ ไม่แหลมครับ ก็จะดูเป็นผู้ชายไปเลย
** แล้วอีกแบบคือ แบบเกาหลี จะทู่ๆ แต่ไม่มาก จะออกแหลมนิดๆ จะทำให้หน้าดูหวาน แต่ก้ยังดูเป็นผ็ชายอยู่ครับ = =
(ผมเลือกแบบที่ 3 ครับ เกาหลีนิสๆ อยากหน้าหวานมั่ง เพราะผมคิ้วหนา หน้าจะดูดุๆ)
ก่อนหน้าที่จะถึงคิวผม มีประมาณ 5 คิวครับ เป็นผู้หญิง เค้ามาตัดไขมันกระพุ้งแก้ม กว่าผมจะได้ทำก็ทุ่มครึ่งเลย
ช่วงนั้นผมก็ไปหาข้าวทาน หาเกมส์เล่นฆ่าเวลาครับ (ในใจก็คิดนะ อุตส่าแปรงฟันมาอย่างดี ฮ่าๆๆๆ)
ต่อครับ พอใกล้ถึงคิวผม หมอให้เข้าไปบ้วนปาก จะมีน้ำยาฆ่าเชื้อให้ คลินิคสะอาดมากครับ พอจะขึ้นเตียง แอบกลัวนิดๆ
พอนอนบนเขียง เอ้ยย เตียงครับเตียง ก็คุยกับหมอเรื่อยเปื่อย คุณหมอก็เหลาซิลิโคนไปด้วย พี่ๆผู้ช่วยคุณหมอใจดีมากครับ สวยด้วย.
(จริงๆเป็นซิริโคนสำเร็จรูปครับแต่คุณหมอจะเหลาเพื่อให้เข้ากับฐานคางเก่าของเรา)
ต่อครับผม
จากนั้นคุณหมอก็เริ่มฉีดยาชาตรงบริเวณปาก ถามว่าเจ็บมั้ย เจ็บครับ แต่เจ็บเหมือนตอนฉีดยาแก้ไข้แหละครับ ไม่ได้เจ็บมากมายอะไร
พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์ หมอก็เริ่มกรีดตรงบริเวณเหงือกด้านล่างครับ ที่เชื่อมระหว่างฟันกับริมฝีปาก แต่จากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วครับ
หลับตาอย่างเดียว เกร็งทั้งตัว กลัวมาก ถึงจะไม่รู้สึก แต่ก้ยังกลัวนะ ฮ่าๆๆ ข้ามตอนระหว่างทำเลยนะครับ
พอคุณหมอเย็บแผลเสร็จ ผมก็ลุกไปที่บ้วนปากครับ พอส่องกระจกปุ๊บ ตกใจครับ ชอบมาก สวย แล้วก็ตกใจปากกาเมจิคที่หน้าด้วย
แล้วก็เจอพี่ที่มาตัดกระพุ้งแก้มทักว่า คางสวยมาก ต่างจากตอนมาแบบคนละคนเลย (ตอนนั้นจะพูดก็ไม่ค่อยถนัด เพราะยาชาที่ากยังออกฤทธิ์อยู่)
รูปก่อนทำกับหลังทำเสร็จทันทีครับผม (ก่อนที่จะพันผ้าที่คาง) หมอจะให้ยา ลดบวม 2 ตัว แก้อักเสบ 1 ตัว ยาบ้วนปากฆ่าเชื้อ 1 ตัวครับ

** รูปด้านข้างชัดๆครับ (น้ำไม่ได้อาบ ตอนดึกๆรู้สึกระบมมาก อยากร้องไห้ หลับแทบไม่ได้
ปวดจนต้องแอบแกะพลาสเตอร์ที่ปิดคางออกสองเส้น เพราะคิดว่ามันรั้งไว้ แต่ตื่นเช้ามาหายเจ็บเลยครับ

วันที่ 2 ครับผม ตอนเช้ามา ต้องอาบน้ำ เพราะต้องขึ้นเครื่องกลับวันนี้ นอนอาบในอ่างเลยครับ รู้สึกตึงมากๆ
แต่ยังมีแอบขึ้นไปทานอาหารเช้าของโรงแรมนะ(กลัวไม่คุ้ม ฮ่าๆ) ก็ไปทั้งผ้าพันแผลแบบนั้นแหละ คนก็มองๆกัน

กว่าจะทำอะไรเสร็จทั้งหมดก็บ่ายๆเลยครับผม เลยขอเลทเช็คเอ๊าท์ที่โรงแรมครับ
แต่เครื่องดันออก 5 โมงเย็นครับ ช่วงนั้นเลยว่าง ยังไปเดินซื้อเสื้อผ้าอยู่เลย = = ใส่ผ้าปิดปาก เค้าก็ไม่รุ้ละครับว่าทำไรมา

พอวันที่ 3 อาการบวมเริ่มมาแล้วครับ เหมือนคนอมอะไรสักอย่างไว้ในปาก แก้มตุ่ยๆ
แล้วประเด็นคือวันรุ่งนี้มีพรีเซนการจบฝึกงานด้วย พยายามนอน + ประคบเย็นแบบสุดๆ

วันที่ 4 คร้าบผมยุบมาจากวันที่สามนิดนึง ไม่มีทางเลือก หาผ้าปิดปากมาใส่ แล้วก็ไปซะแบบนั้นแหละ
*ปล. ยังไม่ได้บอกเพื่อนว่าไปเสริมคางมา พอถึงวิทลัยคิดว่าจะไม่มีใครรู้ สรุปรู้ทั้งห้อง ฮ่าๆๆ เม่าโศก

วันที่ 5 ก๊าบบบป๋ม วันนี้ได้พักแล้ว เพราะปิดเทอมแล้วครับผม เริ่มยุบแล้ว แต่แอบมีรอยช้ำ ^^

วันที่ 6 เริ่มยุบเกือบหมดแล้วครับโผมมมม รูปเปรียบเทียบก่อนและหลังทำ 6 วันนะครับ

วันที่ 7 เริ่มเที่ยวแล้วครับ แห่ๆ แต่จับตรงคางดู ก็ยังมีเจ็บๆอยู่น้าา

วันที่ 9 คร้าบบบ แผลในปากเริ่มหายหมดแล้ว ไหมก็รอละลาย แก้มยุบหมดแล้วคร้าบ รอยช้ำก็เริ่มหายแล้ว หน้าดูยาวขึ้น มีมิติขึ้นชอบมากเลยครับ

วันที่ 11 ครับผม ทุกอย่างเริ่มเข้าที่ รอยช้ำหายหมดแล้วครับ หัวใจ

วันที่ 14 คร้าบบบบ แอบตัดผมสั้น คางดูธรรมชาติแล้ว ชอบมากๆ

วันที่ 18 คร้าบป๋ม หุหุ

วันที่ 20 ครับ ยุบทั้งหมดแล้ว ด้านข้างและด้านหน้าครับ (อายชุดจัง ฮ่าๆๆ)

วันที่ 21 ก๊าบบบ ไปเที่ยวทะเล ไปไหนมาไหนได้ปกติ กิจวัตประจำวันทำได้ปกติ ท้าวคางได้ด้วยนะตะเอง
ความรู้สึกเหมือนไม่ได้เสริม คือหมายถึงไม่รู้สึกว่ามีอะไรติดอยู่ตรงปลายคางเลย หรืออาจเป้นเพราะเนื้อมันสมานกับซิลิโคนแล้วมั้ง ^^
รูปแอบโป๊หน่อยนะครับ

หมดแล้วครับผม ช่วงเสริมคาง ผมทานกับข้าวปกตินะ ทั้งไก่ ทั้งไข่ รู้สึกว่าจะทานไก่บ่อยกว่าตอนไปทำซะอีก
มีดื่มน้ำมะพร้าวในคืนแรกด้วยครับ แล้วก็คือที่สองครับผม ประคบเย็นตลอดครับ
อีกอย่าง โดยนิสัยส่วนตัวนะครับผมไม่เที่ยวกลางคืนและไม่ดื่มอยู่แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านมาดูนะ
ผมเพิ่งสมัครพันทิป กระทู้นี้กระทู้แรก เล่นก็ไม่ค่อยจะเป็น ถ้าไม่ได้ตอบใครก็อย่าโกรธน้าาา อมยิ้ม02
ชื่อสินค้า:   TheArtclinic
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่