ทำโรงจอดรถมอเตอร์ไซค์สไตล์ Garage Life ในงบประมาณที่จำกัดครับ

สวัสดีเพื่อนๆชาว pantip ทุกท่านครับ ผมนายชิวชิวมีโอกาสได้ทำโรงจอดรถมอเตอร์ไซค์เล็กๆ โดยออกแบบเอง  เป็นลูกมือช่างเอง จึงอยากนำประสบการณ์มาแบ่งปันให้กับเพื่อนๆครับ
              ออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เรียนทางด้านออกแบบมานะครับ แค่ชอบออกแบบ ถ่ายรูปไม่สวย ชอบมอเตอร์ไซค์  ชอบดูงานสถาปัตยกรรม ชอบอ่านหนังสือพวกตกแต่งบ้าน โรงรถ โดยเฉพาะ Garage Life ซึ่งผมติดตามมาตั้งแต่ฉบับภาษาญี่ปุ่น จนมีฉบับภาษาไทย ช่วงก่อนโรงจอดรถที่บ้านโดนรถยนต์ยึดพื้นที่ไปหมด มอเตอร์ไซค์ผมตอนนั้นมี 4 คัน(ตอนนี้เหลือ 2 ครับ) จึงมีความคิดที่จะทำโรงจอดรถมอเตอร์ไซค์สักคัน และอยากให้มีพื้นที่ที่พักผ่อนและสังสรรกับเพื่อนฝูงได้บ้าง จึงเกิดโปรเจค Garage House ขึ้นมาครับ เชิญชมครับ
ขออนุญาตแทกห้องมอเตอร์ไซค์ กับออกแบบตกแต่งบ้านนะครับ

แรงบันดาลใจครับ

เหลือสองคันนี้ครับ รอโรงรถใหม่อยู่

พอดีข้างโรงรถเดิมมีที่พอเหลืออยู่นิดหน่อยครับ

เริ่มออกแบบและวาดออกมาก่อน

ลองทำสีต่างๆในคอมดูว่าเราชอบสีไหน สีไหนเหมาะ

ตกลงเอาสีเทาครับ ลองทำโมเดลออกมาก่อว่าจะเป็นอย่างไร ใช้วัสดุง่ายๆครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่