ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นชาวหนองน้ำแห้งด้วยคนค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีสมาชิกคลับเพชรพระอุมาทุกท่านค่ะ

ดิฉันเพิ่งได้มีโอกาสอ่านเพชรพระอุมาตั้งแต่เล่ม 1 - 48 จบ ต้องบอกได้เลยว่าช่วงที่อ่าน แทบไม่อยากทำสิ่งอื่นใดอีกเลย
แม้แต่รายการทีวีที่เคยต้องติดตาม ยังไม่อยากจะดู (The Voice ก็ The Voice เถอะ)
แต่เมื่อสุดท้าย อ่านจนจบหมดแล้ว ความรู้สึกที่ยังค้างคาใจอยู่ไม่จางหายคือ "คิดถึง" ค่ะ คิดถึงชาวคณะเดินทาง คิดถึงตัวละคร คิดถึงเนื้อเรื่อง
ความรู้สึกผูกพันนี้ยังคงเวียนวนอยู่แบบนี้แทบจะตลอดเวลา ทั้ง ๆ ที่ผ่านมาเกือบสัปดาห์แล้ว
จึงอยากจะขอทราบความรู้สึกของท่านอื่น ๆ ด้วยน่ะค่ะ ว่าเคยเป็นแบบนี้กันไหมคะ ^__^

สุดท้ายก็เลยอยากขอฝากเนื้อฝากตัวอยู่ในคลับนี้ด้วยคนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview