เรื่องเฟืองท้าย มีโอ 125

คือผมอย่ากทราบว่า เฟืองท้ายเดิม ของ mio 125 สามารถใส่กับ fino ได้หรือไม่

คือ ผมเปลี่ยนล้อจาก 14 เป็น 12 แล้วรู้สึกว่ารถช้าลงแต่รอบเครื่องยนต์ เร่งสูงขึ้น เมื่อเทียบกับ fino แล้ว รถผมวิ่งอยู่ที่ 100 แต่อีกคัน เป็นล้อ 14 วิ่งอยู่ประมาณ 80-90 ได้ ผมเลยอย่ากหาเฟืองทดใหม่ เป็น fino ลูกเดิม ไซน์ 100 ไล่แค่เม็ด ใส่เบอร์ 12 ชามมิได้ขูด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่