คุณคิดว่า จ.เลย อยู่ทางภาคใดของไทย...?

สวัสดีค่ะ....เพื่อนๆเคยสงสัยกันมั้ยค่ะว่า จ.เลย อยู่ภาคอะไร เราเองเคยคิดว่า จ.เลย อยู่ทางภาคเหนือเคยเถียงคนอื่นด้วย
ก็เลยลองถามคนอื่นๆนะว่าอยู่ภาคไหน บางคนก็บอกว่าภาคเหนือ บางคนบอกภาคอีสานด้วยที่ว่าไม่หายสงสัยทำไมตอบไม่เหมือนกัน
เลยค้นหาถามอากู๋ กูเกิลดูได้คำตอบตามหลักทางภูมิศาตร์ว่าแท้จริงแล้วอยู่ภาคอีสานตอนบนค่ะ แต่เนื่องจากอยู่ไกล้ทางภาคเหนือมาก
หลายคนเลยเข้าใจว่า จ.เลยอยู่ทางภาคเหนือ อืมมมม...แล้วที่ตรูเถียงคนอื่นไปล่ะ เหอะๆแอบรู้สึกหน้าแตกย้อนหลังค่ะ...ตอนนี้มั่นใจแล้วค่ะจะได้ไม่ต้องไปเถียงใครให้หน้าแตกอีกแล้วค่ะ555+ แล้วเพื่อนๆละคะคิดกันว่าอยู่ภาคไหนคะ...?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่