อยากถามเกี่ยวกับ ตำแหน่งงานวิศวกรใน Gulf ของเด็กจบใหม่

กระทู้คำถาม
ผมจบวิศวเครื่องกลครับ
พอดีกำลังจะเปลี่ยนงาน เคยทำอยู่บริษัททำ part รถยนอยู่ เป็น production รู้สึกว่างานออกไปทางอุตสาหการมากเลยออก

อยากทราบว่า
1. maintenance en, operation en, performance en แต่ละตำแหน่งใน Gulf มีหน้าที่ทำอะไรบ้าง?
2. ข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละตำแหน่ง?
3. operation en ทำงานเป็นกะเหนื่อยไหม?
4. maintenance en กับ performance en ต้องเข้ากะไหม?
5. ตำแหน่งไหนต่อยอดได้มากกว่ากัน เพราะอะไร?

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่