เมื่อติ่งไปดูหนังฟินสุโก่ย มาบรรยายความฟิน

พึ่งดูมา ขอบอกก่อนว่าเป็นแฟนคลับลูซิเฟอร์ ทริค เรากะจะไปดูแค่มาโกโตะคนเดียว ไม่ได้คาดหวังความสนุกอะไร คงเหมือนหนังไทยทั่วไป ปกติเราดูแต่ฮอลลิวู้ด ฝั่งยุโรป

แต่ผิดคาดเราดูแล้วฟินมากๆๆๆ เนื้อเรื้องแหวกแนวดี ตอนแรกนึกว่าแนวละครไทยมาแล้ว แต่จริงๆไม่ใช่ นักแสดงแต่ละคนน่ารักดีคะ เต๋าดูแสดงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ กายยังแสดงดีกว่าเลย นี่แค่ความคิดเห็นเรานะ

เรื่องการถ่ายทำ มุมกล้อง แสง สี สวยมากๆ เราไม่รู้ว่าหนังไทยทำได้ดีแบบนี้มานานรึยัง เพราะไม่ได้ดูนาน

แนะนำให้ไปดูคะ ไม่ผิดหวังแน่ๆ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่