ตั้งครรภ์ได้38 สัปดาห์แล้ว มีอาการคลื่นไส้อาเจียน เวียนหัว

สวัสดีค่ะคือ ดิชั้นตั้งครรภ์ได้38สัปดาห์แล้วค่ะ อยู่ๆก็มีอาการคลื่นไส้ อาเจียนในเวลาหลังอาหารเช้า เป็นมาประมาณสองอาทิตย์แล้วค่ะ เวลากินอะไรเข้าไปในตอนเช้าแล้วจะอาเจียนออกมาหมด ทีแรกคิดว่าแพ้ท้อง แต่อาการแพ้ท้องมันแค่ช่วงสามเดือนแรกไม่ใช่หรอคะ อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นอะไรใช่แพ้ท้องหรือเปล่า อยากทราบจริงๆคะ ถามผู้รู้หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่