รบกวนคุณแม่ๆ ช่วยเลือกหน่อยค่ะ ระหว่าง รพ.จุฬา VS รพ.รามาค่ะ

เนื่องจากท้องนี้เป็นท้องแรกไม่มีประสบการณ์ ประกอบกับจขกท.เป็นคนอ้วนด้วยค่ะ เลยอยากหาโรงพยาบาลที่ มีอาจารย์หมอเก่งๆ เพราะว่ากลัวปัญหา

ระหว่างตั้งครรภ์ ตอนนี้เลยกังวลและสับสนเหมือนกันค่ะ  และจากที่เคยปรึกษาหมอเรื่องตั้งครรภ์คุณหมอส่วนใหญ่จะบอกว่าน่าจะต้องผ่าคลอด

เรื่องคลอดเองหรือผ่าคลอด ไม่ซีเรียสค่ะ  ให้ระหว่างที่ตั้งท้อง  เก้าเดือนอยากให้น้องสมบูรณ์ และ ไม่มีปัญหา อะไร

จขกท. รู้ตัวว่าเป็นคนอ้วนมาก   ตอนแรกไม่คิดว่าจะท้องได้ค่ะ  เพระาประจำเดือนมาไม่ปกติด้วย แล้วอ้วนด้วย  แต่ก่อนที่จะท้อง

ได้ไปตรวจร่างกายทั้งเราและสามี  และ เราตรวจภายในกับอัตราซาวด์ช่องท้อง  ทานโฟลิคด้วยค่ะ ทั้งเราและสามี
เข้าคำถามเลยดีกว่าค่ะ

1  ระหว่าง รพ.จุฬา VS รพ.รามาค่ะ ควรเลือกที่ไหนดีค่ะ

2การดูแลคนไข้ การฝากครรภ์การเอาใจใส่  ระหว่าง รพ.จุฬา VS รพ.รามา  

3คลีนิคพิเศษ ระหว่าง รพ.จุฬา VS รพ.รามา ค่าใช้จ่าย  ตั้งแต่การตรวจ  การคลอด  ทั้งหมดค่ะ ประมาณเท่าไหร่

4การฝากครรภ์ ต้อง เตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ

5ถ้าเลือก รพ.จุฬา แนะนำคุณหมอท่านไหนค่ะVS ถ้าเลือก รพ.รามาแนะนำคุณหมอท่านไหนค่ะ

6 ถ้าเป็นเอกชน  แนะนำที่ไหนค่ะ  ส่วนตัวใกล้กับโรงพยาบาลบางปะกอก1ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะโอเคไหม

ปล.รบกวนผู้มีประสบการณ์ ช่วยจขกท.หน่อยค่ะ สับสน กังวล  ด้วย และที่จขกท.ท้องได้เพระาว่าห้องชานเรือนเนี้ยแหละค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่