★★ สัมภาษณ์ไมร่า มณีภัสสร เมื่อติ่งขอสัมภาษณ์ศิลปิน ★★

นานาสวัสดี

สวัสดี สวีดัดค่ะ ทู้กกกก ทุกคน
ใครที่เคยติดตามผลงานน้องไมร่าน่าจะพอจะจำจขกท.ได้บ้างในฐานะติ่งน้องไมร่า
ที่คอยตามเชียร์น้องในการแข่งขัน Rising Star ที่อเมริกา
พอจบรายการไป เราก็แอบเวิ่นค่ะ เพราะไม่รู้จะทำอะไร
ระหว่างนั้นก็จะได้รับการทักทายเป็นระยะๆจากคนที่เชียร์น้องทางหลังไมค์ และทางเฟซว่า...
น้องไมร่าจะทำอะไร ยังไงต่อไป จะมีผลงานอะไรไหม ซึ่งเราก็ตอบไม่ได้ค่ะ 555555+
คือข้าเจ้าป็นติ่งแบบอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ รู้เยอะกว่าคนอื่นหน่อย เพราะข้าเจ้าตามข่าวทั้งวันค่าาาา

จนวันดีคืนดี อารมณ์ด้วยความคิดถึง หลังจากฟังเพลง Gravity ของน้องจบไปรอบที่สองพัน
เลยส่ง message ไปทาง FB น้องว่าจะเป็นไปได้ไหมถ้าจะขอสัมภาษณ์น้อง !!! อุ๊ต๊ะ !! ช่างกล้า ...
ตอนแรกก็คิดว่า ไม่ได้หรอก คือเราก็คนธรรมดา ไม่ใช่นักข่ง นักข่าว แต่ก็ลองถามดู ไม่เสียหาย ฮ่าาาา
คิดว่ากะว่าได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร และแล้วเราก็ได้รับคำตอบว่า ... สัมภาษณ์ได้ค่ะ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ,,, ติ่งฟินนนนนนนนนนนนนน  
จำได้ว่าคำถามผุดขึ้นในหัวทันทีหลังจากเห็นคำว่า "ได้ค่ะ"

เพี้ยนmbptเพี้ยนไฟลุกเพี้ยนmbpt

โดยการสัมภาษณ์ เราจะส่งคำถามไปให้น้องผ่านทางเฟซบุ๊คค่ะ
และทางน้องจะอัดคลิปตอบคำถามมาให้ งานนี้เราเข้าทางผู้ใหญ่นะคะ แอร๊ยยยย
เพราะรบกวนคุณแม่น้อง เป็นคนช่วยอ่านคำถามให้ และน้องก็ยืนตอบ
โดยได้ความมาว่า ใช้ฉากที่หลังบ้านนั่นแหละค่ะ เป็นสถานที่สัมภาษณ์
เป็นที่มาของ ... โปรเจค จับไมร่า มายืนคุย ค่ะ
งานนี้ต้องขอขอบคุณ คุณแม่น้องมากๆเลยนะคะ  

พาพันขอบคุณ

และ เนื่องจากวันนี้ก็เป็นวันดี 18 กันยายน เป็นวันเกิดน้องไมร่าพอดี
ก็ขออนุญาตตั้งกระทู้ในวันเกิดของน้อง และขออวยพรน้องมีความสุข ความเจริญ
คิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา และประสบความสำเร็จ ดังๆๆๆๆๆ ยิ่งกว่าประทัดวันตรุษจีนนะคะ

ไปชมสัมภาษณ์น้องกันเลยค่ะ !!!

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เพี้ยนแว๊นเพี้ยนลุยเพี้ยนลุย

ปอลอ. หลังจากได้คลิปน้องมา ก็นั่งอึ้งไปซักพัก เพราะลำพังเราเอง ก็ตัดต่อวีดีโอไม่เป็นค่ะ
ก็ได้น้องที่ชอบไมร่าเหมือนกันมาช่วยตัดต่อ ตัดแต่งให้ เลยออกมาอย่างที่เห็น
ผิดพลาดประการใด ... ก็ขอสุมมาอภัย มา ณ.ที่นี้นะคะ

อมยิ้ม07อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่