มาทำ "ปลาส้มทอด" แก้แค้นคนข้างบ้านกันเถอะ!

เคยมั้ยคะ? ข้างบ้านไม่รู้ทำอะไรทาน (เสียงสูง) กลิ่นหอมลอยมาถึงนี่! บางวันก็ผัดพริกแกง ทำเราจามฮัดจิ๊วๆ บางวันก็ต้มพะโล้ เฮ้ย!มันหิวนะเนี่ย ยิ่งวันไหนทอดหมูทอดปลาเค็ม โอ๊ยยยยยยยย มันเหลือเกิน ถึงกับตาลายเดินมาหุงข้าวกินแกล้มกลิ่นกันหลังบ้านเลยทีเดียว เม่าโศก
คือบอกเลยนะ วันนี้เราจะไม่ทน คือเราทรมารมานานแล้ว เป็นปีๆ มันหิวนะ มันหอมนะ ท้องมันร้องนะ ชิส์!!! เม่าโกรธ
วันนี้เปิดหน้าต่างหลังบ้านให้เต็มที่ ประกาศว่าชั้นเนี่ยแหละจะทำ "ปลาส้มทอด" เอาให้กลิ่นมันหอมยวนใจไปเล๊ยยยยยย
วางแผนมาตั้งแต่กลับจากเพชรบูรณ์ คอยดูเถอะ! วันนี้ชั้นจะสู้กับเธอ สู้กับปลาอินทรีย์เค็มที่เธอทอดเมื่อวันก่อน จะไม่ยอมเป็นฝ่ายตั้งรับเพียงคนเดียวแน่ๆ ถึงอาหารจะหน้าตาธรรมดา แต่รับรองว่ากลิ่นหอมไปถึงบ้านเธอแน่ๆ วีไอกับเทคนิค

จินตนาการคนเดียวอยู่ได้ตั้งนาน เรามาดูส่วนผสมกันดีกว่าค่ะ เม่าบัลเล่ต์
1. ปลาส้ม
2. น้ำมันพืช (สำหรับทอด)
3. แป้งทอดกรอบ
4. ไข่ไก่
5. น้ำเปล่า
6. พริกสดหรือพริกแห้ง
7. หอมแดง
8. กระเทียม
9. มะนาว

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่