ผู้ชาย ที่ชอบกระเทย เรียกว่าอะไรครับ ?

ก่อนอื่นผมต้องขอออกตัวก่อนเลยว่า "ผมไม่ได้มีเจตนากล่าวร้าย หรือดูถูกเหยียดเพศ หรืออะไรก็แล้วแต่เลยนะครับ"
ผมมีเพื่อนเป็นเพศที่สาม(สาวประเภทสอง,กระเทย)อยู่บ้าง ผมพอจะเข้าใจอะไรหลายๆอย่างจากคำบอกเล่าของพวกเธอเหล่านั้น ทั้งการใช้ชีวิต แนวคิด การปรับตัวเข้ากับสังคม..

แต่!! มันติดอยู่อย่างเดียวที่ผมไม่เข้าใจ ตรงที่ว่า แฟนของพวกเธอเป็น "ผู้ชาย" หืม ?!

คืองี้นะครับ ถ้าเราแบ่งเพศตามรสนิยมทางเพศ พอแบ่งว่า...

ชายรักชาย เรียกว่า "เกย์" (จะรับจะรุก หรือ คิงควีน ก็แล้วแต่)
หญิงรักหญิง เรียกได้หลายแบบ ตามลักษณะ เช่น "ทอม-ดี้" หรือ "เลสเบี้ยน"
แต่ผู้ชาย ที่ชอบกระเทย(กระเทยที่ทั้งแปลงเพศแล้ว และยังไม่ได้แปลง) พวกเธอกลับเรียกว่า "ผู้ชาย"

เอ๊า ?! งี้ก็แปลว่า ผู้ชายธรรมดาทั่วไป กับผู้ชายที่ชอบกระเทย มันไม่ต่างกันเลยหรืออย่างไร

ปล.ที่ถามนี่ก็เพราะว่า ผมเป็นผู้ชาย 1 คน ที่ยอมรับว่า ปลื้มกระเทยสวยๆ ชอบมากครับ แต่ถ้าให้คบเป็นแฟนผมก็ทำไม่ได้เหมือนกัน ..ก็เลยสงสัยว่า ผู้ชายเหล่านั้น เรียกว่า "ผู้ชาย" จริงๆหรอ เพราะแฟนของพวกเขา ไม่เหมือน ผู้หญิงแท้ๆ
ปล2.ย้ำอีกครั้งนะครับ ว่าไม่มีเจตนาเหยียดเพศ แค่สงสัยล้วนๆครับ
ปล3.พยายามเรียบเรียงคำพูดให้ดูไม่รุนแรงหรือกระทบใครแล้วครับ แต่ถ้ามีหลุดไปก็ขออภัยจริงๆครับ ไม่มีเจตนาครับ ...ขอบคุณครับ

....ไม่รู้แทกซ์อะไร เลยแทกซ์โต๊ะเครื่องแป้งละกันนะครับ....
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่