รบกวนเซียนเพลงลูกทุ่ง ถามชื่อเพลงลูกทุ่งเก่าครับ(เนื้อเพลง สุดจุดป๊ด หมดหวังคือจัง....)

กระทู้คำถาม
เนื้อท่อนนึงร้องว่า สุดจุดปุ๊ด หมดหวังคือจัง #@#% วาสนา คิดถึงนางแล้วนะตาคม ใจพี่สุดระทม คิดถึงนาง#$%^&*()"
เพลงผู้ชาย ร้องไปทางโคราช ศรีษะเกษ
ดนตรี สนุกมากครับ
อายุ 7-10 ปีที่แล้วครับ
เนื้อหา เกี่ยวกับท้องไร่ท้องนา มีจักรยานด้วย
ท่านใดทราบชื่อเพลง นักร้อง รบกวนช่วยบอกด้วยครับตามหามานานมากคิดถึง ตอนเป็นเด็ก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะเป็นเพลง จักรยานอานน้อย ของ เฉลิม บำรุง เป็นช้างเผือกที่เปิดอยู่ fm 95 ลูกทุ่งมหานคร
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่