กล้อง Canon G12 ขึ้นว่า E18 Zoom Lens Error คืออะไรครับ

กระทู้คำถาม
ได้กล้อง Canon G12 มือสองมาครับ กำลังลองเล่นกล้องอยู่ พอเข้าไปในโหมดที่ทดสอบ Total Shot โดยกด Set/Function Display 2 ครั้ง หน้าจอก็จะขึ้นข้อความดังรูปครับ

E18 ZoomLensError นี่ คืออะไรครับ Zoom Lens เสียหรือเปล่าครับ? เพราะว่าผมก็ทดสอบใช้เลนส์ ก็ปรกติดี หรือว่าใกล้จะเสียครับ ระบบก็เลยขึ้นมาเตือน?

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview