+++มาทำบราวนี่ในหม้อหุงข้าวกันเต๊อะ!!+++

สวัสดีค่ะ..

นี่เป็นกระทู้แรกที่ตั้งในห้องนี้นะคะ ปกติไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เท่าไหร่..ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เพี้ยนเพลีย

มาเริ่มกันเลยดีกว่า.. เพี้ยนลุย

เริ่มจากเราไปซื้อแป้งแพนเค้กรสช็อคโกแลตของอิมพีเรียลมาหนึ่งกล่อง

<< แบบนี้ๆ(ไม่ได้โฆษณานะเออ) เค้าล้อเล่น

พอลองทำทานดูปรากฏว่ามันไม่อร่อยอ่ะ.. อาจจะไม่ถูกปากเราก็ได้.. จะทิ้งก็เสียดาย.. อย่ากระนั้นเลย..มามิกซ์แอนด์มั่ว(!)ให้กลายเป็นบราวนี่(รึเปล่า)ดีกว่า...กว่า...กว่าาาา

เริ่มต้นที่ส่วนประกอบค่ะ..

มีแป้งที่เหลือจากทำแพนเค้กทานคราวที่แล้ว (ประมาณ 200 กรัมนะคะ ถุงนึงจะหนัก 400 กรัม)

เนยก้อน.. เราใช้ 3 ก้อนค่ะ (ร้านแถวบ้านขาย 5 ก้อน 20)

ดาร์คช็อค 1 อัน

ไข่ไก่ 1 ฟอง

น้ำเปล่าครึ่งถ้วย

ช็อคโกแลตก้อนที่แถมมาในกล่องแพนเค้กอีก 1 ถุง

อุปกรณ์พร้อมก็ลุยกันเล๊ยย.. เพี้ยนไฟลุก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น