อยากซื้อBB มือสองมาขี่ครับ สามารถเข้าFinanceได้ไหม มีเจ้าไหนแนะนำบ้าง ไม่มีประสบการณ์

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อยากมีBBมาไว้ครอบครองเป็นของตัวเองบ้างครับ เห็นดูในเว็บขายรถBBมือ2กันเยอะเลย ผมก็อยากได้แต่ไม่มีประสบการณ์ในการซื้อหรือขี่BBเลยที่เลงไว้ตอนนี้มีcbr650fกับVersys ครับกำลังเทียบความต้องการของตัวเองและตอบโจทย์ตัวเองให้มากที่สุด ปัญหาคือหลังจากเลือกรถที่จะใช้ได้แล้ว ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างทั้งผู้ขายและผู้ซื้ออย่างผม ติดต่อไฟแนนอย่างไร ดอกเบี้ยไฟแน้นเทียบกับซื้อมือ1จากศูนย์ต่างกว่ากันมากไหม  ค่าโอนเท่าไหร่ เตรียมตัวอย่างไรบ้าง ตอนนี้ ผมเตรียมเงินสดไว้80,000ครับ(ไม่มีเผื่อค่าอะไรแล้วทั้งสิ้น) ไม่รู้ว่าจะพอไหม

ถามเพิ่มด้วยครับกรณีรถเปลี่ยนมือ จากเจ้าของเก่ามาเป็นผม ประกันศูนย์ถือว่าสิ้นสุดหรือเปล่าครับ
*****ขออนุญาตยืมรูปมาลงนะครับ******
ขอบคุณครับ
CBR650F แต่ง

Versys 650 แต่ง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่