[SR] รีวิวอาหารเสริม Blackmores Radiance Marine Q10

สวัสดีค่ะ.....

เป็นอีกครั้งที่ได้กลับมาทำ รีวิว ให้เพื่อน ๆ ที่สนใจได้อ่านเพื่อการตัดสินใจกับผลิตภัณฑ์นั้น ๆ ที่เราให้ความสนใจ!!!

วันนี้มากับผลิตภัณฑ์อาหารเสริมของ Blackmores...ซึ่งเป็นยี่ห้อที่เรา ๆ ได้ยินกันมานานและเป็นที่นิยมอย่างมาก ซึ่งส่วนมากที่พวกเราเคยได้ยินกันก็จะเป็นเหล่าบรรดา วิตามินต่าง ๆ มาในวันนี้ Blackmores ได้ออกผลิตภัณฑ์อาหารเสริมตัว
ใหม่ออกมา...นั่นก็คือ Blackmores Radiance Marine Q10 (Naturally sourced collagen plus CoQ10)
ด้านหน้ากล่อง

ด้านหลังกล่อง

ขวดบรรจุภัณฑ์ ปิดผนึกอย่างดี ด้านหน้าขวดบอกถึงคุณสมบัติของตัวผลิตภัณฑ์ว่าช่วยในด้านใดบ้างอย่างชัดเจน!!

ใน 1.ขวด จะมีตัวยาอยู่ 30 เม็ดค่ะ และภายในจะบรรจุซองวัตถุกันชื้นไว้ด้วยเพื่อป้องกันความชื้นที่เกิดจากการเปิด-ปิดขวดหยิบยาออกมากินของพวกเราจ้า ^^

และนี่คือ ผลิตภัณฑ์ ...ลักษณะเป็นเม็ดแคปซูลสีแดงเลือดหมู เม็ดค่อนข้างใหญ่ (แต่ทานง่ายจ้า)

ข้างขวดเขียนไว้ว่า ให้ทานพร้อมมื้ออาหาร วันละ 1 เม็ดค่ะ...แต่โดยส่วนตัวแล้วหากเป็นพวกอาหารเสริมชนิด คอลลาเจนแล้ว จะทานตอนก่อนเข้านอนค่ะ เพื่อให้ร่างกายดูดซึมประสิทธิภาพของยาได้มากขึ้นนั่นเอง (จากการหาข้อมูลมานะคะ)

จากการทานเริ่มแรกเป็นคนที่มีผิวค่อนข้างแห้ง แอบเป็นขุยบ้างเล็กน้อยค่ะ และที่สำคัญคือ มีริ้วรอยที่เห็นได้ง่ายและชัดเจนบริเวณ หางตา ร่องแก้มค่ะ...

แต่หลังจากเริ่มทานไปได้เพียง 1 สัปดาห์ ก็เห็นถึงความเปลี่ยนแปลง ผิวดูนุ่มลื่นขึ้น รอยบริเวณหางตาตื้นขึ้น ร่องแก้มน้อยลง

หากมีโอกาสจะกลับมาอัพเดทให้ดูอีกหลังจากทานหมด 1 ชวด (30 เม็ด) นะคะ

หวังว่าการรีวิวครั้งนี้จะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ บ้างนะคะ

..พบกันอีกครั้ง เร็ว ๆ นี้นะคะ
ชื่อสินค้า:   อาหารเสริม Blackmores Radiance Marine Q10 (Naturally sourced collagen plus CoQ10)
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่