เพิ่งได้ a5100 แต่ไม่เคยใช้กล้อง mrl ไม่มีพื้นฐานควรจะ...?

กระทู้คำถาม
ผมอยากถ่ายแบบจริงจังมากขึ้น(เคยใช้sony wx100)แต่แค่ถ่ายในทริปท่องเที่ยวของครอบครัวเท่านั้นครับ แต่ก้ออยากศึกษาการถ่ายไว้ประดับความรู้
โดยส่วนตัวไม่มีเวลาไปเรียนครับ อยากได้หนังสือไว้ศึกษาด้วยตัวเอง หรือเพื่อนๆมีอะไรแนะนำรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview