+•+•ในที่สุดก็ ขี่รถเหยียบครบ 77 จังหวัดซะที กับ ทริปอีสานรอบนอก +•+•

ทริปนี้เป็นทริปที่ผมตั้งใจไปเพื่อทำความ ฝันที่เคยตั้งไว้ในวัยเด็ก ให้บรรลุ

นั่นคือ พาล้อมอเตอร์ไซด์สุดรัก ( ณ ตอนนี้คือ Spark 135 ) ไปเหยียบให้ครบ 77 จังหวัด ( ซึ่งจังหวัดที่ผมยังไม่เคยไป ล้วนแล้วอยู่ในภาคอีสานทั้งสิ้น ) ...

ขอเล่าท้าวความในวัยเด็ก ว่า สมัยเด็กผมไม่มีมอไซด์ขี่เหมือนเด็กๆ คนอื่นเขา ทำให้เก็บกด มาขี่ตอนโต ( คนอื่นไปขับรถยนต์กันหมดแล้ว )

และด้วยความอยากได้มาก

อยากขนาดที่ว่า ผมเคยมโนว่าตัวเองขี่ Honda Beat 105 ไปรอบประเทศ....

แต่พอโตมาจริงๆ ก็ไม่ใช่ Honda Beat หรอก เพราะมันหมดยุค 2 จังหวะไปละ

มันจริงเป็นหน้าที่ของ Spark 135 มือสาม อายุอานาม 7 ปีปลายๆ คันนี้....

ป.ล.1  ทริปนี้ผมดองไว้  จริงๆ ไปมาตั้งแต่ปลายๆ กุมภาครับ

ป.ล.2  รีวิวนี้ สั้นๆ เนื่องจากผมทำรูปที่ถ่ายมาทั้งหมดหาย ( น่าจะเผลอ Format SD Card ไป ) !!!!!

เสียดายมาก ทั้งๆ ที่เป็นทริปที่ตั้งใจ

ผมเลยไปเอารูปที่อัพจากมือถือกากๆ อันมีอยู่น้อยนิดใน Facebook มาเขียนกระทู้ครับ

ขอเปิดด้วยภาพ  "บึงโขงหลง"

จังหวัดบึงกาฬ  จังหวัดที่ 77 ของไทยเรา ( และของผมด้วย ) ครับ ยิ้มยิ้มยิ้มยิ้ม

+•+•++•+•++•+•++•+•++•+•++•+•+

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview