ขอสอบถามพี่ๆว่า จะเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ต้อง!!ทาจาระบีที่ สลักเบรค และ ลูกสูบคาร์ลิปเปอร์ เราจะได้ไปหาซื้อจาระบีมา

ขอสอบถามพี่ๆว่า จะเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ต้อง!!ทาจาระบีที่

สลักยึดผ้าเบรค
ลูกสูบคาร์ลิปเปอร์

เราลองหากระท็เก่าๆที่สอนเปลี่ยนผ้าเบรค บางท่านก็แนะนำให้ทา บางท่านก็บอกไม่ต้องทาเพราะลูกสูบที่เป็นยางจะบวมและโดนความร้อนกับน้ำ
จาระบีก็จะหลุด เราก็ไม่มั่นใจว่าจำเป็นที่จะต้องทาหรือป่าว เราอยากทำให้มันถูกต้องนะ

ปล.ขอบพระคุณจ้า (แต่เราเปลี่ยนน้ำมันเบรคแล้ว เราไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนหลังเปลี่ยนผ้าเบรค TT)

จขกท ขี่ click จ้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่