สอบถามท่านที่เคยไปดูบอลต่างประเทศ เรื่องการนำกล้องเข้าสนาม

พอดีจะไปดูบอลที่อังกฤษค่ะ แต่กังวลเรื่องการนำกล้องเข้าไปถ่ายรูปในสนาม (เราไม่ได้ไปดูบอล premier league นะคะ แต่จะไปดูบอล league 1 ^^)

ตอนนี้ใช้ Sony Nex C3 กับเลนส์คิท 18-55 อยู่ และกำลังคิดว่าจะซื้อ A5100 + lens 16-50 + lens SEL 50-210
แต่ไม่รู้ว่าถ้าจะเอาเลนส์ 55-210 เข้าไปถ่าย เจ้าหน้าที่จะอนุญาตรึปล่าว เบื้องต้นสอบถามไปทางสโมสรละ
ทางสโมสรก็บอกแค่ว่าขึ้นอยู่กับขนาดของกล้องกับเลนส์และดุลยพินิจของ จนท.

ส่วนเรื่องที่นั่ง ถ้าจะนั่งบริเวณแถวแรกๆติดขอบสนาม ที่คิดไว้คือน่าจะแถวที่ 4-5 จากขอบสนาม เป็นสนามที่ไม่ใหญ่มาก
อย่างนี้เลนส์คิทพอจะถ่ายไหวมั้ยค่ะ

แล้วแต่ละท่านที่เคยไปดูใช้กล้องกับเลนส์อันไหนถ่ายกันค่ะ เห็นรีวิวบางกระทู้ รูปแบบว่าเห็นตัวนักเตะชัดมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่