รวมภาพ Suzuki Ciaz หล่อขั้นเทพ แต่กระจังหน้าเป็นแบบของผมนะ

กระทู้สนทนา
ครับติดสติ๊กเกอร์ให้ดำที่สุด ติดบนฝากระโปรงด้วยนะครับ ให้เป็นขอบตรง
แล้วลากเชื่อมกับหัวไฟตรงลงมาต่อกับช่องดักลมด้านล่าง
ทำไมทำแบบนี้ ไม่ใช่อะไร เพราะ Ciaz เมื่อมองด้านหน้าตรงๆ ห้ามมองเฉียงนะครับ
ด้านหน้าดูแบนมากๆ แต่ไม่ได้แบนแบบสวย แบนแบบดูไร้มิติ ต้องหาเส้นตั้งฉากมาช่วยให้หน้าดูสูงขึ้นอีกหน่อย
หน้าตาเดิมๆ ผมว่ามันดูสวยสู้ใครไม่ค่อยได้หรอก สวยแค่บางมุม พอใส่หน้ากากเป็นสีดำแบบนี้ ทำให้พรางความ
แบนไร้มิติได้อีกเยอะ "อีกทั้งเหมาะกับขาซิ่ง" ด้วย
ปกติผมเกลียด interior สีเบจมาก แต่ Su ออกแบบมาแบบนี้ ผมยอมสิโรราบครับ มันดูหรูพอดีๆ ไม่มากจนเลี่ยน
เหมาะสมในระดับราคาของมันเอง พวงมาลัย ตอนแรกเห็นใน spy ทำไมใช้สีดำทื่อๆ แบบนั้น ที่ไหนได้ของจริงออกมามีคลิบ
สีเงินเล็กๆ มาขั้นให้ เฮ้ย คิดได้ไง!!!?

เอาล่ะครับมาดูภาพกัน มันดูดีกว่า Civic นะ แน่ๆ ล่ะ City ไม่ต้องพูดถึง สาวก Honda จะเกลียดก็ช่าง ขอพูดจากความคิดเห็นส่วนตัว
ครับ แต่ย้ำว่า กระจังหน้าต้องดำ และขอบฝากระโปรงต้องดูตัดตรงแบบในภาพนะ ผมว่ามันดูสูสีกับ Elantra ดูดีกว่า Sylphy เยอะ
และดูดีกว่า Almera เยอะมากๆ Altis กับ Mazda 3 ไม่ขอแตะต้องแล้วกัน พวกนั้นพวกเทพของจริง
เทียบกับ Vios ล่ะ Ciaz ก็ยังดูดีกว่าอยู่ดี ต่อให้ Mazda 2 sedan รุ่นใหม่ ผมก็คิดว่า Ciaz น่าจะดูดีกว่าอยู่ดี
ที่เทียบกับพวก B และ C segment ก็เพราะในฐานะที่มันเป็น B+ segment นะครับ ส่วนบอดี้ขนาดประมาณ C หรือ C- ได้แล้ว
เหลือล้อแม็กที่ยังใช้ 4 รู ถ้าเป็น 5 รู ก็แทบจะเป็น C segment ได้เต็มๆ แล้ว
****ทั้งหมดเป็น คคสต. นะครับ ส่วน ความคิดเห็นของท่านก็แล้วแต่ท่านครับ****

ถ้า Suzuki ใจกล้า ทำกระจังหน้าแบบโหดๆ แบบนี้ออกมา (ซึ่งติดสติ๊กเกอร์เอาก็ได้ฟะ)
บอดี้ของเจ้า Ciaz มันทำให้นึกถึงรถยุโรปหลายๆ รุ่นได้อยู่แล้วด้วย
ทำให้ดูเป็นรถราคาแพงๆ ได้ไม่ยาก วางเครื่อง 1800-2000 ก็ไม่น่าเกลียด ตัวรถก็เล็กกว่า
Sylphy แค่ไม่กี่เซนเท่านั้น

ปัญหาของ Swift อาจจะติดเจ้านี้มาด้วย ถ้า common part ล็อตใหม่ยังไม่แก้
เรื่องนี้ล่ะเครียด! ลูกค้าควรจะลองเสี่ยงมั้ย Su thai อาจจะแก้ไขได้ในอนาคตรึเปล่า?
เป็นเรื่องที่น่าลุ้น แต่ถ้าปริมาณคนซื้อเยอะแบบ Swift ก็เอาวะ มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเยอะ (555)
อู่นอกจะพึ่งได้มั้ย อะไรยังไง คงต้องพึ่งคนที่ใช้ Swift มาก่อนช่วยให้คำชี้แนะ

เครื่องอืด!
ถ้าใช้มันอยู่คันเดียวก็อาจจะพอทำให้ชินได้ครับ มีใครสนใจวางเครื่อง 1NZ หรือ L15A
บ้างล่ะ เห็นทำกันเยอะมากมาย งบไม่บานด้วย เอาเงินที่จะเปลี่ยนแม็กเปลี่ยนยาง กับแต่ง
สเกิร์ต เอามาใช้เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้เลย เพราะมันไม่แพง

คล้าย passat อยู่นะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่