SPARK NANO สตาร์ทก็ไม่ติด สตาร์ทเท้าแล้ววืด ลื่นลงไปเลย ดับต้องเข็นกลับบ้านช่วยทีครับผม

กระทู้คำถาม
รถ2ปี  30,000โล  ซื้อมือ1มา   มีอาการขี่มาอยู่ดีๆแล้วดับไปเฉยๆ  สตาร์ทมือไม่ติด   สตาร์ทเท้าแล้ววืด  ลื่นลงไปเลย ไม่ติด
โทรไปถามอา  อาให้ดูหัวเทียน  เปิดมาก็แห้งสนิท  ห้องเผาไหม้เอาที่ปั่นหู แหย่เข้าไปก็แห้ง   น้ำมันมี  แบตฯเต็ม
ลองถอดหัวเที่ยนมาสวมปลั๊กแล้วจ่อฝาสูบ  แล้วเปิดสวิทซ์สตาร์ท  ก็มีประกายไฟ

ช่วงออกมาใหม่ๆ รถกำลังดีมากๆ ผมเอาไปยกล้อเล่นประจำ  เลียครัชแล้วเบิ้ลคันเร่ง  แล้วปล่อยให้หน้ากระดกลอย
แล้วเวลาวิ่งไล่รถช้าๆ  ผมชอบกดครัชแล้วเบิ้ลคันเร่งใส่ แบบแรงๆ  มันเป็นผลที่ตามมาหรือเปล่าครับ
ลองgoogle เขาบอกเหมือนอาการชุดครัช   โทรถามศูนย์เขาก็บอกว่าครัช  ยังไงรบกวนทีครับ  
ผมต้องใช้รถมาทำงานทุกวัน   เมียก็ด่าครับ ให้ผมรับปากห้ามยกล้ออีก  ขอบคุณครับ  จริงใจครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่