###_ อำลา อาลัย บ๊ายบาย มหาเทพ แดนนี่ เวลเบ็ค _###

เด็กคนหนึ่ง วึ่งมาอยู่กับทีมตั้งแต่เล็กๆ เป็นสายเลือดยูไนเต็ดของแท้

เด็กคนหนึ่ง เคยมีไรอัน กิ๊กส์ และ รุด ฟาน นิสเตลรอย มาติวให้ และมีโอกาสลงสนามเคียงข้างกัน

เด็กคนหนึ่ง ซึ่งมีนิสัยดีมากๆ ไม่เคยมีข่าวเสียหาย เป็นสุภาพบุรุษในสนาม ไม่เคยบ่น เถียงกรรมการ
ไม่เคยเล่นนอกเกม ไม่เคยมีเรื่องกับผู้เล่นหรือผู้ตัดสิน โดนเข้าบอลหนัก ก็ยังก้มหน้าก้มตา ทำหน้าที่ของตนเองไป

ผมรู้สึกเสียใจมากจริงๆ ที่สโมสรปล่อยแดนนี่ เวลเบ็คไป
หลายคน อาจะมองเขาเป็นตัวตลก แต่สำหรับผม เขาคือว่าที่กองหน้าอันดับ 1 ของเกาะอังกฤษ ถ้าได้รับการขัดเกลาฝีเท้าอย่างต่อเนื่อง
ฤดูกาลนี้ ทุกนัดที่เวลเบ็คลงสนามเป็นตัวสำรอง เขาจะมีส่วนร่วมกับเกม มากกว่าตัวจริงอย่างรูนี่ย์ และฟาน เพอร์ซี่ ด้วยซ้ำ

ทักษะและเบสิคขั้นพื้นฐานของแดน ผมว่าแน่นมากๆ เขาไม่ใช่นักเตะที่เกิดมาพร้อมพรสวรรค์ แต่เขาก็มีพรแสวงที่ดี
นักเตะบางคน เกิดมาพร้อมพรสวรรค์ เป็นดาวรุ่งพุ่งแรง แต่ก็ไปได้ไม่ถึงดวงดาวเพราะนิสัยและความประพฤติส่วนตัว

ตอนนี้ แดนนี่อาจจะอยู่ในช่วงที่ ถ้าเป็นคนอื่นๆ คงกำลังทำได้ดี แต่แดนนี่ไม่ใช่
แต่ผมว่า จากนี้ไป ถ้าเขาได้ลงสนามอย่างต่อเนื่อง พัฒนาการด้านฝีเท้าของเขา จะไม่เป็นไปอย่างช้าๆ แต่อาจจะเป็นไปอย่างก้าวกระโดด
ฤดูกาลที่แล้ว มีช่วงที่เขาได้ลงเป็นตัวจริงช่วงหนึ่ง ซึ่งเขาก็สามารถยิงประตูได้เรื่อยๆ

ผมเสียใจและเสียดายแดนนี่มาก เขาคืออนาคตของทีมเราเลย ตอนนี้ ไปอยู่อาร์เซนอลแล้ว

ฝากอาร์เซนอลดูแลเขาให้ดีๆนะครับ เขาคืออนาคตของทีมเลย
หลายคนอาจจะติดภาพที่เขาเป็นตัวตลก แต่เขามีดีกว่านั้น

(โชคดีนะ ที่ย้ายไปปืน ได้ไป UCL ได้อยู่กับเวนเกอร์ และได้อยู่กับทีมที่ผมสามารถเชียร์ได้เต็มหัวใจอีกทีม นอกจากแมนฯยูไนเต็ด)

คิดถึงมหาเทพ แดนนี่ เวลเบ็ค
ขอเพื่อเติมรูปจากคุณ achicacura คห.42 ดูรูปเฉยๆยังซึ้งเลย

ว้าว ได้ขึ้นเป็นกระทู้แนะนำด้วย ดีใจจังที่มีคนซาบซึ้ง ผมว่าผมเขียนไม่ค่อยดีเท่าไรนะ
แค่มันออกมาจากใจเท่านั้นเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่