ฉันมาไกล มาไกลเหลือเกิน......ช่วยเลือกทำเลบ้านหน่อยครับ

ปัจจุบันบ้านผมอยู่แถวๆ พุทธมณฑลสาย 2 (บ้านแม่)
จึงอยากซื้อบ้านเป็นของตัวเองเพราะกลัวว่าถ้าปล่อยช้ากว่านี้จะกู้ธนาคารได้จำนวนปีน้อยลงๆ
จึงอยากขอความเห็นเพื่อนๆครับ ว่าเลือกทำเลไหนดี มีแต่โซนนอกเมืองนะครับ บางท่านอาจจะบอกว่าไกล แต่ผมรับได้ครับ

1. นครปฐม - บ้านฟ้ากรีนเนอรี่ พุทธมณฑลสาย 5 ของ NC Group
ทางเข้าติดถนนพระบรมราชชนนี และอยู่ติดกับโลตัส
ลักษณะเป็นบ้านแฝด เนื้อที่ 40 กว่า ตรว. พื้นที่ใช้สอย 140 ตรม. ราคา 4 ล้านนิดๆ

2. สมุทรสาคร - บ้านพฤกษ์ลดา ถนนพุทธสาคร ของ LH
ทางเข้าใกล้ถนนพุทธสาคร (เพราะต้องเลี้ยวเข้าไปประมาณ 10 เมตรจึงจะถึงทางเข้าหมู่บ้าน)
ลักษณะเป็นบ้านเดี่ยว เนื้อที่ 50 ตรว พื้นที่ใช้สอย 114 ตรม ราคาประมาณ 3.89 ลบ.

3. นนทบุรี - หมู่บ้านซื่อตรง โคซี่ บางใหญ่ ติดถนน 340 ของ ซื่อตรงกรุ๊ป
ลักษณะเป็นบ้านเดี่ยว เนื้อที่ 60 ตรว พื้นที่ใช้สอย 170 ตรม ราคาประมาณ 3.86 ลบ

4. ปทุมธานี - หมู่บ้านซี่ตรง โคซี่ คลอง 6 ติดถนน รังสิต-นครนายก ของซื่อตรงกรุ๊ป
ลักษณะเป็นบ้านเดี่ยว เนื้อที่ 60 ตรว พื้นที่ใช้สอย 170 ตรม ราคาประมาณ 3.86 ลบ

อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆครับ ว่าทำเลไหนดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่