Arnold Schwarzenegger กับการแสดงหนังในช่วงปลายชีวิตจะรุ่งหรือไม่

ผมชอบเขามากตั้งแต่เรื่อง คนเหล็ก ดูตั้งแต่ยังเป็นวีดีโอเทป แต่คิดว่าเรื่องที่แจ้งเกิดน่าจะเป็น Conan

ชอบทุกเรื่องที่เขาแสดงครับ แกจะได้เป็นอยู่สองอย่าง ไม่ทหารก็ตำรวจ หรือไม่ก้สายลับ เล่นหนังแอ็คชั่นดีมากๆ

ส่วนหนังเด้กๆที่ผมชอบมากคือ Jingle All the way และ Kindergarten Cop มีหลายเรื่องมาก แสดงมาเรื่อยๆ ทั้งหนังแนว

สยองขวัญอย่าง The End of the day และหนัง ล้ำอนาคตทั้ง Total Recall และ Sixth day จนพอมาถึงคนเหล็กสาม ก็แสดงเริ่มไม่เด่นเท่าไร

และสุดท้ายก่อนไปเล่นการเมืองคือ Around the world in 80 days  ก้หายไปอยู่ในสภาการเมือง จนกลับมาอีกครั้งเป็นนักแสดงหนังร่วมของ     

Sylvester Stallone ตั้งแต่ Expendable และ Escape Plan ก้ยังเป็นนักแสดงร่วม ยังไม่ได้เป้นตัวหลักจนเรื่อง The Last Stand และ Sabotage ที่

สู้กันด้วยความเก๋า จะไม่มีการออกแอ๊คชั่นเหมือนยังหนุ่มแล้ว แต่ก็ชอบครับ แต่เรื่อง Sabotage นี่ผมไม่ประทับใจเลย หนังบทห่วยแตกงี้ เอาคนอื่นมา

เล่นจะดีกว่านะครับ แต่ก็ไม่เป้นไรคิดว่าพี่แกกำลังกลับมา เพราะสองสามปีหลังนี้หนังที่แกแสดงเยอะมาก ได้ข่าวว่า คนเหล็กภาค5 ก้จะฉายในปีหน้า

โดยใช้ชื่อภาคว่า Terminator: Genisys ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก ลีลาการแสดงฉากอันตราย แต่ดูแกเล่นแล้วมีความสุข หนังบู๊อยากให้บีจริงๆ

ไม่ใช่มีพวก Dirty Joke เยอะไป ดูแล้วไม่เหมาะกับนักแสดงวัยนี้เท่าไร  เป็นกำลังใจให้ครับ ขวัญใจของผม

ทุกท่านว่าไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่