ใครเรียน ศิลปศาสตร์ ปัญญาภิวัฒน์บ้างครับ ??

ก่อนอื่นก็ต้องขอสวัสดีทุกคนก่อนนะ ครับ คือ ตอนนี้ผมเรียนอยู่ ม.6 ซึ่งจะจบปีการศึกษาต่อไปนี้ และ ในฐานะที่เป็นนักเรียน จึงมีสถาบันต่าง ๆ มาแนะแนว แนะนำ สถาบันของตัวเองเป็นจำนวนมาก ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือ "สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์" และเป็นที่สนใจสำหรับผมมาก พี่ ๆ ตัวแทนจากสถาบันนี้มาแนะแนว และ มีข้อเสนอต่าง ๆ ที่ฟังแล้ว ok อยู่มากมาย ไม่ว่า จะเป็นเรื่อง ทุน การเรียน เเบบ work based learning ซึ่งเป็นที่น่าสนใจมากสำหรับผม เพราะ ผมอยากลองที่จะฝึกประสบการ์ณการทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย และ คณะที่สนใจที่สุดคือ คณะศิลปศาสตร์ ซึ่งจะทำการเปิดการเรียนการสอน สาขา "ธุรกิจอังกฤษ" เป็นปีแรก  

ซึ่งผมอยากจะทราบว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลายคนมีความเห็น หรือ ข้อแนะนำ อย่างไรกับ สถานบัน PIM (ขออนุญาติใช้ตัวอักษรย่อ) ที่ว่าเรียนไปทำงาน แล้วเรื่องทุน << เป็นข้อเสนอที่ดีมาก ที่สำคัญคือ ศิลปศาสตร์ ธุรกิจอังกฤษ เป็นคณะที่เปิดใหม่ปีแรก จบมาเราจะมีงานทำหรือเปล่า แล้วการรับทุนการสอบชิงทุน ต้องมีเงื่อนไขอะไรไหม ฝึกงานระหว่างที่ 7-11 หรือไม่ยังไง หรือ อะไรที่แนะนำได้มากกว่านั้น อาธิ หลักสูตรการเรียนดีมั้ย เป้ะ หรือเปล่า

ขอบคุณที่เสียสละเวลา และ คำแนะนำต่าง ๆ ครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่