บ้านฝาไม้(บ้านนอก) จะติดยิปซ่ำภายใน ใครพอมีแบบให้ดูบ้างครับ

ตามหัวเรื่องเลยครับ
เกริ่นนำนิดนุงครับ บ้านที่กลับไปใช้ชีวิตยาวๆๆ เป็นบ้านไม้อายุอานามก้อเกือบๆ20ปีเเล้วเป็นบ้านครึ่งไม้ครึ่งปูน ชั้นบนเป็นไม้ บังเอิญห้องนอนอยู่ข้างบนอีก ร้ร้อนมากทั้งกลางคืนและกลางวันก้อเลยจัดการติดแอร์ แต่เวรกรรม ห้องไม่เก็บความเย็นเลยแอร์ออกทางฝาบ้านบ้าง ทางหลังคาบ้าง ปล.ผมแอบโง่นิดนึงลืมคิดไป แต่ช่างนี่สิบอกแอร์รับได้ความเย็นอยู่ในห้องไม่ไปไหน พอติดเเล้วรู้สึกว่าแอร์ทำงานตลอดไม่ตัด...เลยมานั่งคิดหาความโง่ตัวเองเเล้วก้อแอบขำตัวเอง ก้อหลังคาโล่งๆ ฝาบ้านไม้มีรูอีก เอ้อเราก้อแปลก ช่างก้อไม่ท้วงอะไรเราเลย  คิดไปคิดมาว่าจะ ติดฝ้า และก้อจะบุผนังด้วยยิปซ่ำบอร์ดอีกที (ตรงฝาบ้านจะมีไม้ตั้งเป็นซืๆอยู่เเล้วเลยคิดว่าจะเอาแผ่นยิปซ่ำปิดทับไปเลยอาจเสริมซีลายบ้างบางส่วน )คืออยากหาตัวอย่างของคนที่ทำห้องแบบนี้เเล้วครับ อยากทำเอง (ไม่อยากเปลืองค่าช่าง)เพราะหาซื้อของได้เเล้วราคาถูกใจดี  ถ้าครั้งนี้ทำสำเร็จจะจัดการใหม่ทั้งหลังเลย...ใครมีบ้านลักษณะนี้ขอดูแบบหน่อยนะครับเพื่อเป็นตัวอย่างคราฟ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่