มีล้อติดรถ Bianchi Impulso (โม่ Campag) ไม่ได้ใช้เอาไปทำอะไรได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
มีล้อ Reparto Corse ที่ติดรถ Impulso แต่ว่ามันเป็นโม่ Campag
ผมจะเอาไปทำอะไรได้มั่งครับ จะขายทิ้งก็ขายยาก

1. เปลี่ยนโม่เป็นของ Shimano ได้มั้ยครับ ราคาเท่าไร? และซื้อที่ไหน
2. ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ เอาไปทำ single speed ขี่เล่นมันจะหาเฟืองใส่ได้มั้ยครับ
3. ถ้าใส่เฟืองหลัง Campag ก็ต้องลามไปถึงชุดขับของ Campag รวมถึง Shifter ของ Campag ด้วยมั้ยครับ
แล้วถ้าแบบว่าบิ๊วจักรยานขึ้นมาขี่ใช้งานเล่นๆคันนึง งอกจากล้อลามไปประกอบส่วนอื่นมันจะคุ้มมั้ยครับ
อะไหล่มือสองก็ได้ครับ

4. มีทางออกอื่นมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น