ทำยังไงดี แมวชอบอึนอกกระบะทราย

กระทู้คำถาม
เราเลี้ยงแมวตัวเดียว เพศเมีย ทำหมันแล้วคะ อายุ 9 เดือน ตอนเช้ามาเราก็จัดการเก็บอึให้เรียบร้อยและเก็บอีกทีตอนเย็น
แต่ก่อนนางก็อึในกระบะทรายได้ปกติจะมีนานๆทีที่จะออกนอกกระบะบ้าง แต่5-6 วันที่ผ่านมาชอบอึข้างนอกกระบะตลอดเลย
บางทีในกระบะมีฉี่แค่กองเดียว นางก็มาอึข้างนอก เราเปลี่ยนกระบะใหม่ก็แล้ว ล้างกระบะ ใส่ทราย ใหม่ ก็เป็นแบบเดิม
เราต้องทำยังไงดีคะ ให้นางกลับไปอึในกระบะเหมือนเดิม  
**ช่วงนี้กลิ่นอึนางแรงงงงมากคะเม่ารังเกียจ ตอนนี้เราให้กิน คานินสูตรอินดอร์ กลิ่นก็ยังแรงอยู่ มีสูตรไหนช่วยได้บ้างคะ **

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่