ห้องหลุดดาวน์ ทางโครงการจะไม่แก้ไขงานให้ใช่ไหมคะ

คือเราตัดสินใจจะซื้อห้องหลุดดาวน์เป็นคอนโดนะคะ  ทางโครงการให้ส่วนลดให้ 1 แสนกว่าบาท เป็นส่วนลดที่ระบุว่า (ส่วนลดแก้ไขงาน) เท่ากับว่าเราซื้อห้องถูกกว่าราคาเดิมที่ตั้งไว้ 1 แสนกว่าบาท สภาพห้องโดยรวมโอเคนะคะสวย มีเฟอร์นิเจอร์ครบแต่มีตำหนินิดหน่อย  ตอนแรกเราจะจ้างบริษัทไปตรวจคอนโด แต่ทางโครงการแจ้งว่า จะจ้างมาทำไมให้เสียเงินคะ เพราะสมมุติถ้าตรวจเจอปัญหาเช่นระบบไฟ ระบบน้ำรั่ว ซึม ทางนิติจะซ่อมให้อยู่แล้วฟรี แต่ถ้าเป็นช่างโครงการเค้าปิดจ๊อบงานไปแล้ว ฉะนั้นจึงไม่จำเป็นต้องจ้างบริษัทมาตรวจ   และที่สำคัญห้องหลุดดาวน์ปกติเจ้าของคนก่อนก็มีการตรวจงานไปแล้ว พี่ไม่จำเป็นต้องตรวจซ้ำก็ได้ค่ะ (เซลล์บอกแบบนั้น)  โครงการสร้างเสร็จมาได้ปีกว่าแล้วค่ะ มีลูกค้าเข้าอยู่แล้ว   เราจึงอยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆที่เคยซื้อห้องหลุดดาวน์ ว่าเพื่อนๆ ต้องจ้างบริษัทตรวจใหม่ไหมคะ หรือตรวจเองคร่าวๆ  พอโอนเสร็จก็ค่อยแจ้งนิติมาแก้ไขให้คะ  

ขอบพระคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่