Epson เครื่องล้างหัวพิมพ์เองบ่อยๆ มีปัญหาอะไรไหม

กระทู้คำถาม
ผมใช้ epson photo 1390 อยู่ครับ ปริ้น glossy a3

พอปริ้นได้ซัก 2-3 แผ่น เครื่องมันชอบล้างหัวพิมพ์เองครับ เป็นบ่อยมาก พอล้างหัวพิมพ์แล้ว กระดาษที่พิมพ์หลังจากนั้น หมึกจะเลอะประมาณ 1-2แผ่น (ผมใช้หมึกเติม ไม่รู้เป็นตรงนี้รึปล่าว) แต่มันล้างเองบ่อยๆแบบนี้ดีไหมครับ กลัวเครื่องพังจัง เศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่