วิธีรักษา "ถุงน้ำ" ในรังไข่ ควรทำอย่างไรบ้างค่ะ ให้ถุงน้ำสลายไปเองได้มั๊ยค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีขอยืมAccount น้องชายมาถามค่ะ
ขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะค่ะ
...ดิฉัน ได้ตรวจ อุลตร้าซาวน์หน้าท้อง ก่อนมีประจำเดือน 1 วัน พบ ถุงน้ำในรังไข่ ขนาด 5 Cm.
ปวดท้องมากตอนมีเมนส์
...มีโอกาสที่ "ถุงน้ำ" จะฝ่อ ยุบไปเองได้...จริงมั๊ยค่ะ???
เพื่อนๆพี่ๆ พอมีจะมีวิธี ที่ช่วยให้ ถุงน้ำฝ่อมั๊ยค่ะ???
และขอวิธีรักษาตัวเบื้องต้นด้วยตัวเองด้วยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ ^_^
...เป็นกังวลมากเลยค่ะ....
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่