อยากอัพล้อ + โช๊คใหม่ bianchi kuma รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับพี่

ผมอยากจะอัพล้อ เจ้า KUMA  แต่ติดตรงลังเลนี่แหละครับ ตัวเลือกตอนนี้ ผม มียุสองช้อย แล้วครับคือ
1.ล้อ mavic crossride 27.5
2.ล้อ ประกอบ ดุม bitex + ขอบล้อ gipiemme / kinlin polaris + ซี่ลวดอันนี้ ยังไม่มีข้อมูลครับ 27.5
รบกวนพี่ๆชี้แนะหน่อยครับผม คิดไม่ตกจริงๆ.... ส่วนเรื่องเสียงของ ดุม  ผมชอบเสียงเวลาฟรีขา แล้วมันดังๆ (อิอิ)

ส่วนโช๊ค ที่ผมหมายตาไว้ ก็ เจ้า AERIS หรือ FIRST RST 32  สองตัวนี้รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง
ตัวผม นน. 95 สูง 175  พอไหวมั้ยครับ ลักษณะ การปั่น ก็มี ทางเรียบซะส่วนใหญ่ ลงแทรก บ้าง อาทิดละครั้ง ครับผม
รบกวนขอคำแนะนะด้วยครับผม ....ขอบคุณครับบบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
มารอฟังด้วยคนครับ
ตอนนี้ Kuma เดิมๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่