สอบถามเรื่องสายกีต้าร์ครับ

ผมพึ่งฝึกหัดเล่นกีต้าร์มาได้ประมาณ 3 อาทิตย์ครับ
กีต้าร์โปร่งตัวแรกที่ซื้อมาคือรุ่น Greg Bennett gd100s ครับ
คือผมรู้สึกว่าสายแข็งมากครับ เจ็บนิ้ว+ต้องกดสายแรงจริงๆไม่งั้นเสียงบอดครับ
(ฝึกเล่นไปได้ประมาณ 30 นาทีกว่าๆ กดสายจนเจ็บจนไม่มีแรงกดแล้วต้องพักระยะนึง
แล้วก็กลับมาฝึกใหม่ได้ 30-40 นาที นิ้วเริ่มไม่ไหวแล้วก็ต้องพักใหม่ รู้สึกฝึกได้ไม่ต่อเนื่องครับ)

เลยอยากทราบว่า ถ้าต้องการเปลี่ยนสายกีต้าร์ ไม่ทราบว่าทุกท่านแนะนำเป็นสายกีต้าร์รุ่นใดหรือครับ

รบกวนทุกท่านแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่