แฟนผมมีนิสัยเหมือนผู้ชาย!!!

ผมคบกับแฟนคนนี้มาได้เกือบ 2 ปีละคับ แฟนผมเธอเป็นคนที่นิสัยเหมือนผู้ชายมาก ไม่ได้ห้าว เหมือนทอม หรือ แต่งตัวแมนๆนะคับ

แต่นิสัยของเธอมีลักษณะคล้ายผู้ชาย เช่น เป็นคนพูดตรงมาก ไม่มีนิสัยงี่เง่า มีอะไรก็จะพูดตรงๆ และไม่เคยหึงหวงผมเลย

คือเป็นผู้หญิงเรียบง่าย ทำตัวสบายๆ เธอก็รักสวยรักงามนะคับ แต่บุคลิกการพูดจา เธอจะดูตรงมาก ชอบก็บอกชอบ ไม่ชอบก็บอกไม่ชอบ

ใครทำอะไรให้ไม่พอใจ..ก็จะพูดตรงๆไปเลย และเป็นคนไม่จุ๊กจิ๊ก จู้จี้อะไรเลย คือถ้าผมจะไปเที่ยวกับเพื่อนไปกินเหล้า ไปผับ ไม่เคยว่า ขอให้บอก

เธอไม่เคยเช็คเฟสบุค ไลน์ หรือ โทรศัพท์ผมเลยแม้แต่นิดเดียว.. บางครั้งดูเหมือนจะไม่ใส่ใจนะคับ แต่เธอนิสัยแบบนี้จริงๆ ใช้ชีวิตแบบสบายๆมาก

จนบางทีผมเองกลายเป็นคนจุ๊กจิ๊ก จู้จี้ไปเอง แต่ก่อนผมไม่เคยเป็นแบบนี้เลย คือแบบแฟนคนก่อนๆ นิสัยผู้หญิงมาก ขี้งอล เอาแต่ใจตัวเอง งี่เง่า

ไม่มีเหตุผล ทำให้ทะเลาะกันบ่อยมากๆจนเลิกกันไปหลายคน แต่กับแฟนคนปัจจุบันนี้ ผมเปลี่ยนตัวเองไปเยอะมาก เพราะแต่ก่อน ผมชินกับการที่

ตัวเองคอยถูกตามหึง ผมโดนเช็คโทรศัพท์และเฟสบุคจากแฟนคนก่อนๆอยู่เสมอ ทั้งๆไม่ได้มีเรื่องอะไรเลย เวลาจะไปเที่ยวกับเพื่อน

บางทีต้องโกหกเพื่อความสบายใจของเธอ!!ถ้าบอกความจริงจะทำให้ทะเลาะกัน จนสุดท้ายผมก็ต้องยอมซะส่วนมาก!!!  

ตั้งแต่ผมมาคบกับแฟนคนปัจจุบันนี้ ผมก็รู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่เจอคนที่เข้าใจผมซะที..ไม่ว่าผมจะทำอะไร

ไปไหน เธอไม่เคยโทรตาม ไม่เคยโทรจิ๊กเลย ผมสามารถพูดได้ตรงๆว่าผมไปเที่ยวกับเพื่อนนะ ไปกินเหล้านะ กลับดึกนะ..

โดยไม่ต้องทะเลาะกัน ส่วนเธอเองก็มีสังคมเพื่อนของเธอเหมือนกันคับ แฟนผมก็มีไปเที่ยวกับเพื่อนเธอบ้าง เธอก็จะบอกผม

แต่ผมก็ให้ความเป็นส่วนตัวเธอค่อนข้างสูงคับ และให้ความไว้ใจเธอมากๆคับเหมือนที่เธอทำกับผม

ผมไม่เคยเช็คเฟสบุคเธอ ไม่เคยเช็คโทรสับ ไม่โทรจิ๊กเวลาเธอไปเที่ยว..ส่วนตัวแล้วผมไม่ได้เป็นคนนิสัยเจ้าชู้นะคับ

แต่ผมค่อนข้างจะมีเพื่อนเยอะ คือเวลาไปเที่ยวก็เที่ยวกินเหล้า ไปเมา ไปผับ แต่ไม่เคยมีเรื่องผู้หญิงเลย แฟนผมเธอเลยค่อนข้างไว้ใจผมมากๆ

ตอนนี้เราสองคนก็คบกันได้ดีคับ แต่ผมไม่เคยเจอผู้หญิงที่นิสัยแมนๆแบบนี้เท่าไหร่...ทำให้ผมรู้ว่า ผมสบายใจมากเวลาคบกับเธอ

ไม่ต้องกังวลเรื่องใดๆเลย ตอนนี้กำลังวางอนาคตด้วยกันคับ แต่ไม่รู้ว่าอนาคตข้างหน้าจะ แฮปปี้ หรือเปล่า

ผมแค่อยากแชร์ประสบการณ์เล่าให้เพื่อนๆฟัง ขอบคุณมากครับ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่