เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอคำแนะนำเรื่องจักร จาโนเม่ หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันต้องการปรึกษาปัญหาเรื่องจักรเย็บผ้าหน่อยค่ะ คือลูกชายซื้อจักร จาโนเม่ รุ่น OMJ639XS Sakura Chan (ตามรูปในลิงค์ http://upic.me/show/52264350 ) เป็นของขวัญวันแม่ให้ในราคา 4900 บาท ซื้อจากศูนย์ค่ะ  คือมีคำถามค่ะ

1 อยากทราบว่าจักรรุ่นนี้ ใช้ในงาน ควิลท์ ทำกระเป๋า ได้ไหมคะ เย็บวันละ 2-3 ชั่วโมงเป็นงานอดิเรกค่ะ
2 จักรรุ่นนี้สามารถทำงานไหวไหมคะ หากทำงานไม่ไหว แล้วฝืนทำจักรจะมีอาการอย่างไรคะ แล้วจะเสียหายมากน้อยอย่างไรคะ
3 จักรรุ่นนี้เหมาะกับงานพวกไหนคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
4 จักรระบบแมคคานิคของจาโนเม่ มีหลากหลายราคา อยากทราบว่ามอเตอร์ต่างกันไหมคะ หรือต่างกันแค่มีลายเยอะกว่า หรือต่างกันตรงไหนอีก แนะนำทีค่ะ

ขอบคุณมากนะคะที่อ่านคำถามของดิฉันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่