เคยเล่น Starcraft ภาคแรก แล้วก็ไม่ได้เล่นอะไรอีกเลย เห็นแต่เด็กเล่น dotA หากอยากเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังไงครับ

สวัสดีครับ
คือเป็นคนแก่แล้ว ชีวิตก็ชอบเล่นเกมบ้าง แต่ถ้าเกมแนว วางแผน ก็เล่นแต่แต่ ตาคาฟ เล่นกับเพื่อน จนเค้าเลิกเล่นกันหมดแล้วก็มาเล่นกับคอม ทีนี้ไปที่ร้านเนต ก็เห็นเด็กเล่นกันแต่ ดอทเอ.. ก็เลยอยากเล่นบ้าง (อยากตบเด็ก ) ควรเริ่มจากตรงไหนดีครับ

คืออยากหัดคนเดียว เพราะไม่อยากไปให้เด็กตบ ในตอนแรกๆ แบบไม่รู้อะไรเลย

ต้องเล่น Warcraft ก่อนรึเปล่า งงไปหมด

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่