น้ำหนักทารกในครรภ์

ตอนนี้ตั้งครรภ์30วีคน้ำหนักขึ้น10โล น้ำหนักทารกในครรภ์1725 กรัม จากผลอัลตร้าซาวนะคะหมอบอกอาจคาดเคลื่อนนิดหน่อย หมอบอกเด็กค่อนข้างตัวใหญ่ เราจะผ่าคลอดตอน 38 สัปดาห์ เหลือเวลาอีก8 สัปดาห์ ทารกจะถึง4โลรึเปล่าค่ะ เราไม่ค่อยได้บำรุงเท่าไร กินปกติ เน้นพักผ่อนมากกว่า กลัวน้องจะตัวใหญ่ไป เราอยากให้ออกมาโตข้างนอกมากกว่า ลืมบอกว่าท้อง2ค่ะ ท้องแรก บำรุงอย่างมากน้องออกมา 3550 น้ำหนักขึ้น24โลที่เหลืออยู่กับแม่หมด มาแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวกันหน่อยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่