สนใจรถรุ่นนี้อยู่ครับ E220 2.2 CDI (W211โฉมปี07-09)

สนใจรถรุ่นนี้อยู่ครับ E220 2.2 CDI (W211โฉมปี07-09)
1.ตัวนี้เครื่องดีไม๊ครับ จุกจิกมากไม๊
2.จุดอ่อนของเครื่องดีเซลรุ่นนี้อยู่ตรงไหนครับ
3.โฉมเก่า กับ โฉม ปี 07-09 ต่างกันตรงไหนบ้างหรอครับ
4.ระหว่างตัว โฉมเก่า กับ โฉมปี 07-09 ราคาต่างกันไม๊ครับ ถ้าเอาโฉมเก่า น่าจะคุ้มกว่าไม๊
5.อะไหล่แพงไม๊ครับ หรือว่าเข้าศูนย์ข้างนอกจะดีกว่า บ้านอยู่แถว กาญจนบุรี
มีเรื่องรบกวนอีกเยอะเลย เพราะเพิ่งเริ่มศึกษา
และีคนบอกมาว่าอย่าไปใช้เบนซ์ทุกรุ่นเพราะว่าถึงเวลาเปลี่ยน170kเมื่อไหร่แกต้องหมดตังไปกับการเปลี่ยนสมองเกียร์จิงไหมขอความเห็นด้วย
แต่เรื่องซ่อมผมรู้ครับผมไม่ชอบรถตลาดเรา และเรื่องราคาผมก็ไม่สนใจผ่อนเอาคับ พ่อเพื่อนฝากขายมา750k ลดให้700k(เพื่อนกัน) รถวิ่ง120k รถใหม่ม๊ากไปดูมา  และมีวิธีดูรถอย่างไรเมื่อพาช่างไปดู
ขอขอบพระคุณในความเมตตาของทุกคนที่ช่วยตอบปัญหานะครั บ
ปล.   มีคนบอกว่าควันดำ แต่ไม่ใช่ปัญหา เครื่องดี เซลทุกรุ่นก็เป็น ผมว่า

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รอผู้รู้ครับ สนใจE-classเครื่องดีเซลมือ2อยู่เหมือนกันครับ กำลังตัดสิ้นใจระหว่างW211กับW212(เบนซ์-ไทย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่